Kerala Observe News

Kerala Observe News

Sports

സന്ദേശം കൈമാറുക: കൊറോണ വൈറസ് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അഞ്ച് ഘട്ടങ്ങൾ – ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

ജനീവ, 23 മാർച്ച് 2020: ഫിഫയും അന്താരാഷ്ട്ര ഫുട്ബോൾ ഭരണസമിതിയും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) കൊറോണ വൈറസിനെ (കോവിഡ് -19) നേരിടാൻ ലോക നേതൃത്വത്തിൽ ഒരു പുതിയ ബോധവൽക്കരണ കാമ്പയിൻ ആരംഭിച്ചു. പ്രശസ്ത ഫുട്ബോൾ കളിക്കാർ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എല്ലാവരോടും രോഗം പടരാതിരിക്കാൻ അഞ്ച് പ്രധാന ഘട്ടങ്ങൾ പാലിക്കാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു.

ലോകാരോഗ്യസംഘടനയുടെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശത്തിന് അനുസൃതമായി ആളുകൾക്ക് അവരുടെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് പിന്തുടരേണ്ട അഞ്ച് പ്രധാന ഘട്ടങ്ങൾ “കൊറോണ വൈറസ് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള സന്ദേശം കൈമാറുക” കാമ്പെയ്ൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, കൈ കഴുകൽ, ചുമ മര്യാദകൾ എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് തൊടരുത്, ശാരീരികം അസുഖം തോന്നിയാൽ വീട്ടിൽ താമസിക്കുക.

“ഫിഫയും അതിന്റെ പ്രസിഡന്റ് ഗിയാനി ഇൻഫാന്റിനോയും ഈ മഹാമാരിയെതിരെ സന്ദേശം കൈമാറുന്നതിൽ തുടക്കം മുതൽ തന്നെ സജീവമായി ഇടപെട്ടിട്ടുണ്ട്,” ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആസ്ഥാനത്ത് നടന്ന പ്രചാരണത്തിന്റെ വെർച്വൽ സമാരംഭത്തിൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഡോ. ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു. ജനീവ, സ്വിറ്റ്സർലൻഡിൽ. “പ്രചാരണങ്ങളിലൂടെയോ ധനസഹായത്തിലൂടെയോ ആകട്ടെ, ഫിഫ കൊറോണ വൈറസിനോടൊപ്പം നിൽക്കുന്നു, കൊറോണ വൈറസിനെ പുറത്താക്കാൻ ലോക ഫുട്ബോൾ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള പിന്തുണയിൽ ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് വിജയിക്കുമെന്നതിൽ എനിക്ക് സംശയമില്ല. ”

“കൊറോണ വൈറസിനെ നേരിടാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ടീം വർക്ക് ആവശ്യമാണ്,” ഫിഫ പ്രസിഡന്റ് ഗിയാനി ഇൻഫാന്റിനോ പറഞ്ഞു. ആരോഗ്യം ഒന്നാമതായതിനാൽ ഫിഫ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുമായി ചേർന്നു. സന്ദേശം ഇനിയും കൈമാറുന്നതിനായി ഈ പ്രചാരണത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളോടൊപ്പം ചേരാൻ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഫുട്ബോൾ സമൂഹത്തോട് ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. മനോഹരമായ ഗെയിം കളിച്ച ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരിൽ ചിലർ അവരുടെ പേരുകൾ കാമ്പെയ്‌നിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ COVID-19 പുറത്താക്കാനുള്ള സന്ദേശം കൈമാറാനുള്ള ആഗ്രഹത്തിൽ അവർ ഐക്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.

13 ഭാഷകളിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വീഡിയോ കാമ്പെയ്‌നിൽ ഇരുപത്തിയെട്ട് കളിക്കാർ ഉൾപ്പെടുന്നു.

സാമി അൽ ജാബെർ (കെ‌എസ്‌എ), അലിസൺ ബെക്കർ (ബി‌ആർ‌എ), എമ്രെ ബെലാസോലു (ടിആർ), ജേർഡ് ബോർഗെട്ടി (മെക്സ്), ജിയാൻ‌ലൂയിഗി ബഫൺ (ഐ‌ടി‌എ), ഇക്കർ ​​കാസിലസ് (ഇ‌എസ്‌പി), സുനിൽ ഛേത്രി (ഐ‌എൻ‌ഡി), യൂറി ജോർ‌കീഫ് (എഫ്‌ആർ‌എ), ഹാൻ‌ ഡുവാൻ‌ (സി‌എച്ച്‌എൻ‌), സാമുവൽ‌ എറ്റോ (സി‌എം‌ആർ‌), റഡാമെൽ‌ ഫാൽ‌കാവോ (സി‌ഒ‌എൽ‌), ലോറ ജോർ‌ജ്‌സ് (എഫ്‌ആർ‌എ), വലേരി കാർ‌പിൻ‌ (ആർ‌യു‌എസ്), മിറോസ്ലാവ് ക്ലോസ് (ജി‌ആർ‌), ഫിലിപ്പ് ലാം (ജി‌ആർ‌), ഗാരി ലിനേക്കർ (ENG), കാർലി ലോയ്ഡ് (യുഎസ്എ), ലയണൽ മെസ്സി (ARG), മിഡോ (EGY), മൈക്കൽ ഓവൻ (ENG), പാർക്ക് ജി-സുംഗ് (KOR), കാൾസ് പുയോൾ (ESP), സെലിയ Šašić (GER), അസാക്കോ തകാകുര (ജെ‌പി‌എൻ‌), യയ ടൂർ‌ (സി‌ഐ‌വി), ജുവാൻ സെബാസ്റ്റ്യൻ വെറോൺ (എ‌ആർ‌ജി), സൺ‌ വെൻ‌ (സി‌എച്ച്‌എൻ), സേവി ഹെർ‌ണാൻ‌ഡെസ് (ഇ‌എസ്‌പി).

പ്ലെയറിലും ഫിഫ ഡിജിറ്റലിലും പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ കാമ്പെയ്‌ൻ 211 ഫിഫ അംഗ അസോസിയേഷനുകൾക്കും മീഡിയ ഏജൻസികൾക്കും ചാനലുകൾ വ്യക്തിഗത പ്രാദേശികവൽക്കരിച്ച ഫയലുകളായി നൽകുന്നു, ഒപ്പം സന്ദേശം കൂടുതൽ കൈമാറുന്നതിനായി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള ഗ്രാഫിക്സ് ടൂൾകിറ്റും.

കൈകൾ:

“ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൈകളാൽ ആരംഭിക്കുന്നു, ”ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അലിസൺ ബെക്കർ പറയുന്നു ആരോഗ്യ പ്രമോഷനായുള്ള ഗുഡ്‌വിൽ അംബാസഡർ, ലിവർപൂൾ എഫ്‌സി, ബ്രസീൽ ഗോൾകീപ്പർ, മികച്ച ഫിഫ പുരുഷന്മാരുടെ ഗോൾകീപ്പർ, 2019. “സോപ്പും വെള്ളവും അല്ലെങ്കിൽ മദ്യം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പരിഹാരവും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ കൈകൾ ഇടയ്ക്കിടെ കഴുകുക.”

സോപ്പും വെള്ളവും ഉപയോഗിച്ച് പതിവായി കഴുകുന്നത്, അല്ലെങ്കിൽ മദ്യം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കൈ പരിഹാരം ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ കൈകളിലുള്ള വൈറസുകളെ കൊല്ലുന്നു. ഇത് വളരെ ലളിതമാണ്, പക്ഷേ ഇത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.

കൈമുട്ടുകൾ:

“ വളഞ്ഞ കൈമുട്ട് അല്ലെങ്കിൽ ടിഷ്യു ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ മൂക്കും വായയും മൂടുക നിങ്ങൾ തുമ്മുകയോ ചുമ ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നു, ”കാർലി ലോയ്ഡ് രണ്ടുതവണ ഫിഫ വനിതാ ലോകകപ്പ് ജേതാവ് അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് പറയുന്നു. “ടിഷ്യു ഉടനടി നീക്കം ചെയ്ത് കൈ കഴുകുക.”

തുള്ളികൾ കൊറോണ വൈറസ് പരത്തുന്നു. ശ്വസന ശുചിത്വം പാലിക്കുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ആളുകളെ ജലദോഷം, പനി, കൊറോണ വൈറസ് തുടങ്ങിയ വൈറസുകൾ ബാധിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു.

മുഖം:

“ നിങ്ങളുടെ മുഖം, പ്രത്യേകിച്ച് നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകൾ, മൂക്ക് അല്ലെങ്കിൽ വായ സ്പർശിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക വൈറസ് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയാൻ, ”എഫ്‌സി ബാഴ്‌സലോണയും അർജന്റീനയും ഫോർവേഡ് ലയണൽ മെസ്സി, 2019 ലെ മികച്ച ഫിഫ പുരുഷന്മാരുടെ കളിക്കാരനും ഒന്നിലധികം ഫിഫ ബാലൺ ഡി ഓർ വിജയിയും ചേർക്കുന്നു.

കൈകൾ‌ വളരെയധികം ഉപരിതലങ്ങളിൽ‌ സ്പർശിക്കുന്നതിനാൽ‌ വൈറസുകൾ‌ വേഗത്തിൽ‌ എടുക്കാൻ‌ കഴിയും. മലിനമായുകഴിഞ്ഞാൽ, കൈകൾക്ക് വൈറസ് നിങ്ങളുടെ മുഖത്തേക്ക് മാറ്റാൻ കഴിയും, അവിടെ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിനുള്ളിൽ വൈറസ് നീങ്ങാൻ കഴിയും, ഇത് നിങ്ങൾക്ക് അസുഖം ഉണ്ടാക്കുന്നു.

ദൂരം:

“ സാമൂഹിക ഇടപെടലിന്റെ കാര്യത്തിൽ, ഒരു പടി പിന്നോട്ട് പോകുക, ” 11 വർഷം നീണ്ടുനിന്ന ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര കരിയറിൽ 188 തവണ ചൈന പിആർ പ്രതിനിധീകരിച്ച ഹാൻ ഡുവാൻ പറയുന്നു. “മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്ന് ഒരു മീറ്ററെങ്കിലും അകലം പാലിക്കുക.”

അത്തരം സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിലൂടെ, തുമ്മുകയോ ചുമ ചുമക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന ഒരാളിൽ നിന്ന് ഏതെങ്കിലും തുള്ളി ശ്വസിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങൾ സഹായിക്കുന്നു.

അനുഭവപ്പെടുക – നിങ്ങളുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ അറിയുക:

“ നിങ്ങൾക്ക് അസുഖം തോന്നുന്നുവെങ്കിൽ, വീട്ടിൽ തുടരുക, മുൻ എഫ്‌സി ബാഴ്‌സലോണയും കാമറൂൺ സ്‌ട്രൈക്കറുമായ സാമുവൽ എറ്റോ 114 തവണ തന്റെ രാജ്യത്തെ പ്രതിനിധീകരിച്ചു. “നിങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക ആരോഗ്യ അധികാരികൾ നൽകുന്ന എല്ലാ നിർദ്ദേശങ്ങളും പാലിക്കുക.”

നിങ്ങൾക്ക് പനിയും ചുമയും ശ്വസിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടും ഉണ്ടെങ്കിൽ, വൈദ്യസഹായം തേടുകയും മുൻകൂട്ടി വിളിക്കുകയും ചെയ്യുക.

പ്രാദേശിക ആരോഗ്യ അധികാരികൾ നിങ്ങളുടെ പ്രദേശത്തെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നതിനാൽ വിവരങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കുക. ദയവായി അവരുടെ നിർദ്ദിഷ്ട നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുക, ഉചിതമായ പ്രാദേശിക ആരോഗ്യ സ to കര്യത്തിലേക്ക് നിങ്ങളെ നയിക്കാൻ അവരെ അനുവദിക്കുന്നതിന് മുൻകൂട്ടി വിളിക്കുക. ഇത് നിങ്ങളെ പരിരക്ഷിക്കുന്നതിനും വൈറസ്, മറ്റ് അണുബാധകൾ എന്നിവ തടയുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയ്ക്കുള്ള COVID-19 സോളിഡാരിറ്റി റെസ്പോൺസ് ഫണ്ടിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഫിഫയും million 10 മില്ല്യൺ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ദയവായി @ WHO നോക്കുക, ഏറ്റവും പുതിയ വിവരങ്ങൾ പിന്തുടരുക < ശക്തമായ> ഓൺ‌ലൈൻ .