Kerala Observe News

Kerala Observe News

സി‌ഇ‌എസിലെ സോണിയുടെ വിഷൻ എസ് പ്രോട്ടോടൈപ്പ് കാണിക്കുന്നത് കാർ അടുത്ത വലിയ സാങ്കേതിക പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ് – ബിസിനസ് ഇൻ‌സൈഡർ
Business

സി‌ഇ‌എസിലെ സോണിയുടെ വിഷൻ എസ് പ്രോട്ടോടൈപ്പ് കാണിക്കുന്നത് കാർ അടുത്ത വലിയ സാങ്കേതിക പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ് – ബിസിനസ് ഇൻ‌സൈഡർ

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-ഉള്ളടക്കം = "" ഐഡി = "എൽ-പ്രധാന-ഉള്ളടക്കം">

<വിഭാഗം> <വിഭാഗം>

<വിഭാഗം>

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-പോസ്റ്റ്-ഉള്ളടക്കം = "" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-പേജ്-ഏരിയ = "പോസ്റ്റ്" ഐഡി = "എൽ-ഉള്ളടക്കം"> <വിഭാഗം>

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-പോസ്റ്റ്-തരം = "സ്ലൈഡ്‌ഷോ" ഡാറ്റ-സ്ലൈഡ്‌ഷോ-കണ്ടെയ്നർ = "" ഡാറ്റ-സ്ലൈഡ്‌ഷോ-തരം = "ഒരു പേജ്-കാഴ്ച" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഉള്ളടക്കം = "" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-പേജ്-ഏരിയ = "പോസ്റ്റ് "> <വിഭാഗം ഡാറ്റ-സ്ലൈഡ്‌ഷോ-ആമുഖം-ഉള്ളടക്കം = "">

  • CES ൽ, സോണി വിഷൻ-എസ്, ഫ്യൂച്ചറിസ്റ്റ് പ്രോട്ടോടൈപ്പ് കാർ പുറത്തിറക്കി, അത് നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി സെൻസറുകളിൽ ലോഡുചെയ്‌തു യാത്രക്കാരും ചുറ്റുപാടുകളും സ്പേഷ്യൽ ഓഡിയോ ഉള്ള ഒരു വലിയ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റവും.
  • സോണിയുടെ ഓട്ടോമോട്ടീവ് സ്ഥലത്തേക്കുള്ള വിപുലീകരണത്തെ ഈ പ്രഖ്യാപനം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് വാഹനങ്ങൾക്ക് ക്യാമറകളും ശബ്ദ സംവിധാനങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നു – പക്ഷേ ഒരിക്കലും ഒരു കാറല്ല.
  • എന്നാൽ ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, കാറിന്റെ ഭാവി എങ്ങനെയായിരിക്കുമെന്ന് നിർണ്ണയിക്കുന്നതിൽ ടെക് കമ്പനികൾ കൂടുതലായി ഇടപെടുന്നു എന്നതിന്റെ കൂടുതൽ തെളിവാണ് ഇത്.
  • അതിന്റെ ഒരു ഭാഗം സ്വയം ഡ്രൈവിംഗ് കാർ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ഉയർച്ചയാണ്. കാർ നിർമ്മാതാക്കളും ടെക് ഭീമന്മാരും ഒരു ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നു, അതിൽ കാറുകൾക്ക് ചക്രത്തിന് പിന്നിൽ ഒരു മനുഷ്യൻ ആവശ്യമില്ല, മാത്രമല്ല ഡ്രൈവിംഗിനായി നീക്കിവച്ചിരിക്കുന്ന സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ സമയവും ശ്രദ്ധയും നേടാൻ അവർ ഇതിനകം തന്നെ മത്സരിക്കുന്നു.
  • കൂടുതൽ സ്റ്റോറികൾക്കായി ബിസിനസ് ഇൻസൈഡറിന്റെ ഹോംപേജ് സന്ദർശിക്കുക.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം സി‌ഇ‌എസ് സാങ്കേതിക സമ്മേളനത്തിൽ ഒരു അത്ഭുതകരമായ നീക്കത്തിൽ, സോണി ഒരു വിഷൻ-എസ് എന്ന് വിളിക്കുന്ന പ്രോട്ടോടൈപ്പ് സ്മാർട്ട് കാർ.

ഇത് ഒരു ഹൈടെക് വാഹനമാണ് അതിന് കാറിന്റെ ചുറ്റുപാടുകൾ, ഒരു വലിയ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റം, ഡ്രൈവറുടെ ജാഗ്രത നില കണ്ടെത്താനുള്ള കഴിവ് എന്നിവ കാണാൻ കഴിയും – മറ്റ് ഫ്യൂച്ചറിസ്റ്റ് സവിശേഷതകൾക്കിടയിൽ.

അത്തരം സാങ്കേതികവിദ്യകൾ കാറിൽ കൊണ്ടുവരുന്നതിൽ പരീക്ഷിച്ച ആദ്യത്തെ കമ്പനി എന്ന നിലയിൽ നിന്ന് സോണി അകലെയാണ്. അടുത്ത പ്രധാന കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് തരംഗമാകാൻ സാധ്യതയുള്ള കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് മനസിലാക്കാമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ ടെക്നോളജി ഭീമന്മാർ ഓട്ടോമോട്ടീവ് വ്യവസായത്തിലേക്ക് കൂടുതൽ മുന്നേറുന്ന വഴികളെ ഈ പ്രഖ്യാപനം കൂടുതൽ അടിവരയിടുന്നു.

ഓട്ടോമോട്ടീവ് ടെക്നോളജി എല്ലായ്പ്പോഴും സി‌ഇ‌എസിൽ ഒരു പ്രധാന തീം ആണ്, എന്നാൽ മിക്ക പ്രഖ്യാപനങ്ങളും കൺസെപ്റ്റ് വെഹിക്കിളുകളും മിന്നുന്ന ഡെമോകളും ഫോർഡ്, ടൊയോട്ട, ഹോണ്ട തുടങ്ങിയ വ്യവസായ പ്രമുഖരിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത് – സോണി പോലുള്ള ഒരു കമ്പനിയിൽ നിന്നല്ല, അതാണ് വിനോദ, ഉപഭോക്തൃ ഇലക്ട്രോണിക്സ് വ്യവസായങ്ങളിലെ ആഴത്തിലുള്ള വേരുകൾക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്.

എന്നിട്ടും, സോണിയുടെ വിഷൻ-എസ് രണ്ട് ലോകങ്ങളെയും പാലിക്കുന്നു. സുരക്ഷ, സുഖസൗകര്യങ്ങൾ, വിനോദം എന്നിവയ്ക്കായി 2020 ൽ കമ്പനി പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന മികച്ച സവിശേഷതകളുള്ള ഒരു പ്രോട്ടോടൈപ്പാണ് ഇത്.

ഡ്രൈവിംഗ് സഹായവും നിരീക്ഷണവും നൽകുന്നതിന് ഇന്റീരിയറിലും പുറത്തും സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന 33 സെൻസറുകൾ വാഹനത്തിലുണ്ട്. കാറിന്റെ യാത്രക്കാരുടെ ക്ഷേമം. ഉദാഹരണത്തിന്, ക്യാമറകൾക്ക് ഒരു ഡ്രൈവർ അയാൾ അല്ലെങ്കിൽ അവൾ ദൃശ്യമാകുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ അടുത്തുള്ള കാൽനടയാത്രക്കാരനെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു. കാറിനുള്ളിലെ ഓരോ സീറ്റിലും സോണിയുടെ സ്പേഷ്യൽ ഓഡിയോ സിസ്റ്റവും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യും, കൂടാതെ സിനിമകളും ടിവിയും കാണുന്നതിനുള്ള ഭീമാകാരമായ പനോരമിക് സ്ക്രീൻ വിഷൻ-എസിലെ പരമ്പരാഗത ഡാഷ്‌ബോർഡിന് പകരമായിരിക്കും.

ഇതെല്ലാം പറഞ്ഞു, സോണി ഒരു കാർ ലോഞ്ച് ചെയ്യുന്നത് തീർച്ചയായും അപ്രതീക്ഷിതമാണെങ്കിലും, അത് ഒരിടത്തുനിന്നും പൂർണ്ണമായും പുറത്തുവന്നില്ല.

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-സ്ലൈഡ്‌ഷോ-ആന്തരിക-ഉള്ളടക്കം = "">

സോണിക്ക് ഇതിനകം കാറിൽ സാന്നിധ്യമുണ്ട്.

sony vision s

സോണി വിഷൻ-എസ്
സോണി

ഓട്ടോമോട്ടീവ് മേഖലയിലേക്ക് കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് സോണിയെ അർത്ഥമാക്കുന്നതിന് ചില പ്രധാന കാരണങ്ങളുണ്ട്. ആദ്യം, അതിന്റെ ഓഡിയോ, ക്യാമറ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ ഇതിനകം വാഹനങ്ങളിലേക്ക് കടന്നുവരുന്നു, അതിനാൽ സ്വന്തമായി ഒരു പ്രോട്ടോടൈപ്പ് കാർ സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ചില തരത്തിൽ ആ ശ്രമങ്ങളുടെ സ്വാഭാവിക വികാസമാണ്. ഫിയസ്റ്റ, ഫ്യൂഷൻ, ടോറസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഫോർഡിൽ നിന്നുള്ള ചില കാർ മോഡലുകൾക്ക് സോണിയുടെ പ്രീമിയം ഓഡിയോ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ അന്തർനിർമ്മിതമാണ്, ഉദാഹരണത്തിന്.

ഓട്ടോമോട്ടീവ് ഇമേജിംഗ് സെൻസറുകളെ വാണിജ്യവത്കരിക്കുന്നതായി കമ്പനി 2018 ൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു അതുപോലെ ഉപയോഗിക്കുക. വിഷൻ എസ് പോലുള്ള ഒരു പ്രോട്ടോടൈപ്പ് സോണിയും അതിന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ഇതിനകം കാറുകളിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അനേകം വഴികളുടെ പര്യവസാനമായി അനുഭവപ്പെടുന്നു.

ടെക് ഭീമന്മാർ മുമ്പത്തേക്കാളും കാറുമായി അവിഭാജ്യമാണ്.

amazon alexa

2017 ജനുവരി 4 ന് യുഎസിലെ ലാസ് വെഗാസിലെ സിഇഎസിൽ എൽജി പത്രസമ്മേളനത്തിൽ മൈക്ക് ജോർജ്, വിപി അലക്സാ, എക്കോ ആൻഡ് ആമസോൺ ആപ്സ്റ്റോർ സംസാരിക്കുന്നു.
റിക്ക് വിൽ‌ക്കിംഗ് / റോയിട്ടേഴ്സ്

തുടർന്ന്, തീർച്ചയായും, കാറിന്റെ ഭാവി എങ്ങനെയായിരിക്കുമെന്നതിൽ സാങ്കേതിക കമ്പനികൾ കൂടുതൽ വ്യാപൃതരാകുന്നു എന്ന വിശാലമായ ധാരണയുണ്ട്. ആപ്പിളും ഗൂഗിളും ഇതിനകം തന്നെ ഡ്രൈവർമാരെ അവരുടെ കാർ ബിൽറ്റ്-ഇൻ ഡിസ്‌പ്ലേയിൽ അതത് കാർപ്ലേ, Android ഓട്ടോ സേവനങ്ങൾ വഴി പ്രതിഫലിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഓഡി, ഫോർഡ്, ടൊയോട്ട എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കാറുകളിലും ആമസോണിന്റെ അലക്സാ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും, കൂടാതെ സി‌ഇ‌എസിലും റിവിയൻ, ലംബോർഗിനി എന്നിവരുമായി ആമസോൺ പുതിയ സംയോജനങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഇന്ന് അവർ നൽകുന്ന സേവനങ്ങൾക്കപ്പുറം, ഇവ രണ്ടും വരും വർഷങ്ങളിൽ കാർ എങ്ങനെ മാറുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും ടെക് ഭീമന്മാർ ചിന്തിക്കുന്നു. ആപ്പിൾ ഒരു സോഫ്റ്റ്വെയർ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതായി അഭ്യൂഹമുണ്ട് സ്വയം ഡ്രൈവിംഗ് കാറുകൾക്കായി , Google രക്ഷാകർതൃ അക്ഷരമാല അതിന്റെ വയമോ അനുബന്ധ സ്ഥാപനത്തിലൂടെ വർഷങ്ങളായി സ്വയംഭരണ ഡ്രൈവിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു . സ്വയം വാഹനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് സാംസങും സി‌ഇ‌എസിൽ ചില പ്രഖ്യാപനങ്ങൾ നടത്തി, ഒരു ദിവസം കാറുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള നഗര ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താൻ സഹായിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു.

സിലിക്കൺ വാലി സ്മാർട്ട്‌ഫോണിന് അപ്പുറത്തുള്ളത് എന്താണെന്ന് തിരയുന്നു – അതിനുള്ള ഉത്തരം കാറായിരിക്കാം.

sony vision s13

സോണി

സിലിക്കൺ വാലി ബെഹമോത്തുകൾ അടുത്ത വലിയ കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിനായി തിരയുന്നതിനാലാണ് വാഹനങ്ങളിലേക്കുള്ള മുന്നേറ്റം. ആപ്പിൾ, ആമസോൺ, ഗൂഗിൾ, ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് തുടങ്ങിയ കമ്പനികളെല്ലാം സ്മാർട്ട് ഹോം, റിയാലിറ്റി വർദ്ധിപ്പിക്കൽ തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കാർ ഒരു പ്രധാന സ്ഥാനാർത്ഥിയാകാൻ രണ്ട് നല്ല കാരണങ്ങളുണ്ട്. ആദ്യം, കണക്റ്റുചെയ്‌തതും സ്വയം ഓടിക്കുന്നതുമായ കാറുകൾക്കുള്ള വ്യവസായം അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ വളരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഗവേഷണ, കൺസൾട്ടിംഗ് സ്ഥാപനമായ പ്രെസിസ്റ്റന്റ് & സ്ട്രാറ്റജിക് പ്രകാരം ആഗോള കണക്റ്റുചെയ്ത കാർ വിപണി 2023 ഓടെ 156.1 ബില്യൺ ഡോളറായിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇന്റലിജൻസ്, 2017 ൽ 51.9 ബില്യൺ ഡോളറിൽ നിന്ന് വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സ്വയം ഡ്രൈവിംഗ് കാർ വിപണി 2023 ഓടെ 173.15 ബില്യൺ ഡോളർ വരുമാനം നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, കെന്നത്ത് റിസർച്ച് , 2023 ഓടെ 740,000 സ്വയംഭരണ-റെഡി വാഹനങ്ങൾ ആഗോള വിപണിയിൽ ചേരുമെന്ന് ഗാർട്ട്നർ പ്രവചിക്കുന്നു.

അതുപോലെ, സാങ്കേതികവിദ്യയും ഓട്ടോമോട്ടീവ് കമ്പനികളും കാറിന്റെ പങ്ക് എങ്ങനെ മാറുമെന്ന് ചിന്തിക്കുന്നു ഒരിക്കൽ അവർക്ക് ചക്രത്തിന്റെ പിന്നിൽ ഇരിക്കാൻ ഒരു ഡ്രൈവർ ആവശ്യമില്ല. എൽ‌ജി, ടൊയോട്ട, ഹ്യുണ്ടായ്, ബൈറ്റൺ, എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ആശയങ്ങൾ സി‌ഇ‌എസിൽ നിറഞ്ഞിരുന്നു, ഡെലിവറികൾ മുതൽ ചില്ലറ അനുഭവങ്ങൾ വരെ വിനോദം നൽകുന്നതുവരെ വിവിധ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന വാഹനങ്ങൾ സങ്കൽപ്പിക്കുന്നു.

എൽ‌ജി, ഉദാഹരണത്തിന്, 2030 വരെ റോഡിൽ തട്ടാത്ത ഒരു ഫ്യൂച്ചറിസ്റ്റ് ആശയം പ്രദർശിപ്പിച്ചു, അതിൽ ഭീമാകാരമായ ഒ‌എൽ‌ഇഡി ടിവി സ്‌ക്രീൻ, റോളിംഗ് ലഘുഭക്ഷണ വണ്ടി, നിങ്ങൾ യാത്രയിലായിരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ അമർത്താൻ ഡ്രൈ ക്ലീനിംഗ് സ്റ്റേഷൻ എന്നിവയുണ്ട്. ഭാവിയിലെ കാർ എങ്ങനെയായിരിക്കണമെന്നത് സോണിയുടെ ഏറ്റെടുക്കലാണ് വിഷൻ-എസ്, അത് വിനോദം, ഓഡിയോ, സുരക്ഷ എന്നിവ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ്.

സ്വയം ഡ്രൈവിംഗ്, സെൻസർ സജ്ജീകരിച്ച നിരവധി കാറുകൾ കാണിക്കുന്നതിനാൽ സി‌ഇ‌എസിൽ സോണി വിഷൻ-എസ്, എൽ‌ജിയുടെ കണക്റ്റുചെയ്‌ത കാർ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ഒരു പ്രോട്ടോടൈപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ കൺസെപ്റ്റ് ഘട്ടത്തിലാണ്, അവ എപ്പോൾ പ്രായോഗികമായി കാണുമെന്ന് പറയുന്നില്ല. എന്നാൽ സോണിയുടെ പ്രഖ്യാപനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, സാങ്കേതിക ഭീമന്മാർ ഉടൻ തന്നെ നിങ്ങളുടെ കാറിനുള്ളിലെ ആകർഷകമായ ഇടത്തിനായി പോരാടും – നിങ്ങളുടെ കൈപ്പത്തിയിലെ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ അനുഭവവും നിങ്ങൾ വീട്ടിൽ സംസാരിക്കുന്ന വോയ്‌സ്-ആക്റ്റിവേറ്റഡ് കമാൻഡുകളും സ്വന്തമാക്കാൻ അവർ ഇതിനകം തന്നെ മത്സരിക്കുന്നതുപോലെ.

<വിഭാഗം>

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-പേജ്-ഏരിയ = "ചുവടെ പോസ്റ്റുചെയ്യുക"> <വിഭാഗം ഡാറ്റ- e2e-name = "കാറ്റഗറി-റാപ്പർ" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഇവന്റ്-ലേബൽ = "വിഭാഗം"> കൂടുതൽ: സവിശേഷതകൾ CES 2020 സോണി സോണി വിഷൻ-എസ്

ഷെവ്‌റോൺ ഐക്കൺ ഇത് വികസിപ്പിക്കാവുന്ന വിഭാഗത്തെയോ മെനുവിനെയോ അല്ലെങ്കിൽ ചിലപ്പോൾ മുമ്പത്തെ / അടുത്ത നാവിഗേഷൻ ഓപ്ഷനുകളെയോ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-പേജ്-ഏരിയ = "ചുവടെ പോസ്റ്റുചെയ്യുക"> <വിഭാഗം ഡാറ്റ- e2e-name = "ടാബൂല-താഴെ-പ്രധാന-നിര" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഇവന്റ്-ലേബൽ = "റെക്-ടാബൂല-ടാബൂല-താഴെ-പ്രധാന-നിര" ഐഡി = "ടാബൂല-താഴെ-പ്രധാന-നിര">

<വിഭാഗം ഡാറ്റ- e2e-name = "ടാബൂല-ചുവടെ-ലേഖനം" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഇവന്റ്-ലേബൽ = "റെക്ക്-ടാബൂല-ടാബൂല-ചുവടെ-ലേഖനം" ഐഡി = "ടാബൂല-ചുവടെ-ലേഖനം">

<വിഭാഗം>

<ഡാറ്റ-റെയിൽ = "" id = "l-rightrail"> <വിഭാഗം ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-പേജ്-ഏരിയ = "RR"> <വിഭാഗം ഡാറ്റ- e2e-name = "ടാബൂല-വലത്-റെയിൽ-ലഘുചിത്രങ്ങൾ" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഇവന്റ്-ലേബൽ = "റെക്-ടാബൂല-ടാബൂല-വലത്-റെയിൽ-ലഘുചിത്രങ്ങൾ" ഐഡി = "ടാബൂല-വലത്-റെയിൽ-ലഘുചിത്രങ്ങൾ">

<വിഭാഗം ഡാറ്റ- e2e-name = "വലത്-റെയിൽ -2" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഇവന്റ്-ലേബൽ = "റെക്ക്-ടാബൂല-വലത്-റെയിൽ -2" ഐഡി = "വലത്-റെയിൽ -2">