Kerala Observe News

Kerala Observe News

നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ക്യാമറയുടെ സഹായത്തോടെ മിനിറ്റുകൾക്കുള്ളിൽ യുടിഐ കണ്ടെത്തുക – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
Health

നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ക്യാമറയുടെ സഹായത്തോടെ മിനിറ്റുകൾക്കുള്ളിൽ യുടിഐ കണ്ടെത്തുക – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ലാളിത്യം പരിശോധന രോഗികൾക്ക് ചികിത്സകൾ വേഗത്തിൽ തിരിച്ചറിയുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ മാർഗം നൽകും.

PTI |

ജനുവരി 10, 2020, 05.46 PM IST

iStock <

smartphone-pee_iStock
ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് മൈക്രോ കാപ്പിലറി സ്ട്രിപ്പിന് മുകളിലൂടെ ഒരു മൂത്ര സാമ്പിൾ കൈമാറിയാണ് പരിശോധന നടത്തുന്നത്.

ലണ്ടൻ: രോഗനിർണയം നടത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ അധിഷ്‌ഠിത പരിശോധന ശാസ്ത്രജ്ഞർ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്

മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധകൾ

(

യുടിഐകൾ

) വെറും 25 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ. ഒരു ഗർഭാവസ്ഥ പരിശോധനയ്ക്ക് സമാനമായി, ഒരു മൂത്ര സാമ്പിളിൽ ദോഷകരമായ ഇ.കോളി ബാക്ടീരിയയുടെ സാന്നിധ്യം ഒരു

സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ക്യാമറ

, യുകെയിലെ ബാത്ത് സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.


നിലവിലുള്ള പരിശോധനയേക്കാൾ വളരെ വേഗത്തിലായതിനാൽ, വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലും വിദൂര പ്രദേശങ്ങളിലും കൃത്യമായ യുടിഐ രോഗനിർണയം കൂടുതൽ വ്യാപകമായി ലഭ്യമാക്കാൻ ഈ പരിശോധനയ്ക്ക് കഴിയും, ഇത് പോർട്ടബിൾ ആക്കാനുള്ള കഴിവിന് നന്ദി, നിലവിലുള്ള ലാബ് അധിഷ്ഠിത പരിശോധനകളേക്കാൾ വളരെ വിലകുറഞ്ഞതാണ്, അവർ പറഞ്ഞു.


ബാക്ടീരിയ യുടിഐയുടെ 80 ശതമാനത്തിലും ഇ.കോളി ഉണ്ട്, അതിനാൽ ഇത് കണ്ടെത്തിയാൽ ഒരു ആൻറിബയോട്ടിക് ചികിത്സ ആവശ്യമാണെന്ന് മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകളോട് പറയുന്നു.


അതുപോലെ തന്നെ ഒരു

സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ

ക്യാമറ, പരിശോധന വൈവിധ്യമാർന്ന ബാക്ടീരിയ അണുബാധകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി പൊരുത്തപ്പെടാം, വ്യാപകമായി ലഭ്യമായ റിയാക്ടറുകളും പുതിയ മൈക്രോ എഞ്ചിനീയറിംഗ് മെറ്റീരിയലുകളും പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു.


പരിശോധനയുടെ ലാളിത്യം, ഇപ്പോൾ പ്രൂഫ് ഓഫ് കൺസെപ്റ്റ് ഘട്ടത്തിൽ കടന്നുപോയതിനാൽ, ദരിദ്ര അല്ലെങ്കിൽ വിദൂര പ്രദേശങ്ങളിലെ രോഗികൾക്കുള്ള ചികിത്സകൾ വേഗത്തിൽ തിരിച്ചറിയുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ മാർഗം നൽകുമെന്ന് ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.


ബയോസെൻസറുകളും ബയോഇലക്ട്രോണിക്സും ജേണലിൽ വിവരിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ പരിശോധന, പ്ലാസ്റ്റിക് സ്ട്രിപ്പിനുള്ളിൽ വളരെ നേർത്ത കാപ്പിലറികളിലുള്ള ബാക്ടീരിയ കോശങ്ങളെ പിടിച്ചെടുക്കുന്നതിന് ആന്റിബോഡികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, നിലവിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന മൈക്രോബയോളജിക്കൽ രീതികളിലൂടെയല്ലാതെ കോശങ്ങളെ ഒപ്റ്റിക്കലായി കണ്ടെത്തുകയും തിരിച്ചറിയുകയും ചെയ്യുന്നു.


“പരിശോധന ചെറുതും പോർട്ടബിൾ ആണ് – അതിനാൽ പ്രാഥമിക ശുശ്രൂഷാ ക്രമീകരണങ്ങളിലും വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലും ഇത് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള പ്രധാന സാധ്യതയുണ്ട്,” ബാത്ത് സർവകലാശാലയിലെ ന്യൂനോ റെയിസ് പറഞ്ഞു.
washroom-pee-smartphone_iStock
ക്യാമറ എടുത്ത ഒരു ചിത്രം വിശകലനം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ സാമ്പിളിലെ ഇ.കോളിയുടെ സാന്ദ്രത പരിശോധന അളക്കുന്നു.

“നിലവിൽ, യുടിഐകളിലെ ബാക്ടീരിയ അണുബാധ ഒരു മൂത്ര സാമ്പിളിന്റെ മൈക്രോബയോളജിക്കൽ പരിശോധനയിലൂടെ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു. അത് കൃത്യമാണ്, പക്ഷേ സമയമെടുക്കുന്നു, കുറച്ച് ദിവസമെടുക്കും.


“മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് ചില വ്യവസ്ഥകൾ വേഗത്തിൽ ഭരിക്കാനോ നിരസിക്കാനോ ഉള്ള കഴിവ് നൽകുന്നത് രോഗികളെ കൂടുതൽ വേഗത്തിൽ ചികിത്സിക്കാനും ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളുടെ കുറിപ്പിനെക്കുറിച്ച് മികച്ച തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാൻ സഹായിക്കാനും ഞങ്ങൾ സഹായിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” റെയ്സ് പറഞ്ഞു.


യുടിഐകൾക്കായുള്ള ദ്രുത ഡയഗ്നോസ്റ്റിക്സിന്റെ അഭാവം അനാവശ്യമായ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളുടെ എല്ലാ കുറിപ്പടിയിലേക്കും നയിച്ചു, ഇത് ബാക്ടീരിയകൾ ചികിത്സയെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു – ആഗോള ആരോഗ്യത്തിനും വികസനത്തിനും ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണിയാണ് ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.


ഇ.കോളി ബാക്ടീരിയ കോശങ്ങളെ തിരിച്ചറിയാൻ‌ കഴിയുന്ന ഒരു നിശ്ചലമായ ആന്റിബോഡി അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് മൈക്രോ കാപ്പിലറി സ്ട്രിപ്പിന് മുകളിലൂടെ ഒരു മൂത്ര സാമ്പിൾ കൈമാറിയാണ് പരിശോധന നടത്തുന്നത്.


സാമ്പിളിൽ ഇ.കോളി ഉണ്ടെങ്കിൽ, റിയാന്റുകളിലെ ആന്റിബോഡികൾ അതിനോട് ബന്ധിപ്പിക്കും, ഇത് പ്ലാസ്റ്റിക് സ്ട്രിപ്പിന്റെ ഭാഗത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നത് തടയുന്നു.


ഒരു എൻസൈം ചേർത്ത് അത് ഒരു സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ക്യാമറ ഉപയോഗിച്ച് എടുക്കാൻ കഴിയുന്ന നിറത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നു, ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.


ക്യാമറ എടുത്ത ചിത്രം വിശകലനം ചെയ്തുകൊണ്ട് സാമ്പിളിലെ ഇ.കോളിയുടെ സാന്ദ്രത സിസ്റ്റം അളക്കുന്നു, ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.


നടപടിക്രമം വളരെ ലളിതമാണ്, കൂടാതെ ഒരു പ്രധാന വൈദ്യുതി വിതരണത്തിന്റെ ആവശ്യമില്ലാതെ സ്വമേധയാ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാനോ പൂർണ്ണമായും യാന്ത്രികമാക്കാനോ കഴിയും.


ഈ പ്രക്രിയയുടെ അടുത്ത ഘട്ടം ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങളാണ്, അതിന് ക്ലിനിക്കൽ വാണിജ്യ പങ്കാളികളുമായി സഹകരണം ആവശ്യമാണ്, ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.
ന്യുമോണിയ, സ്ട്രെപ്പ് തൊണ്ട, സീസണൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ: ശൈത്യകാല പനിയുടെ വിവിധ തരം അറിയുക

ശീതകാല പനി അറിയുന്നത്

16 ജനുവരി, 2019

തൊണ്ടവേദന, ചൊറിച്ചിൽ മൂക്ക്, തുമ്മൽ, നിരന്തരമായ ചുമ, ജലദോഷം എന്നിവ നിങ്ങളെ അലട്ടുന്നുണ്ടോ? മാറുന്ന സീസണിൽ അതിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തുക. സീസണിലെ ഈ പെട്ടെന്നുള്ള ഏറ്റക്കുറച്ചിൽ വിവിധ വൈറൽ അണുബാധകൾക്കും ഫ്ലൂസിനും മോശം ആരോഗ്യ അവസ്ഥകൾക്കും കാരണമാകും. ജലദോഷം, ഇൻഫ്ലുവൻസ, ഇൻഫ്ലുവൻസ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം പലർക്കും അറിയില്ല. ഐജെനെറ്റിക് ഡയഗ്നോസ്റ്റിക്സിലെ സീനിയർ പാത്തോളജിസ്റ്റ് ഡോ. കവിത രാമനാഥൻ ശൈത്യകാലത്ത് പനി ഉണ്ടാക്കുന്ന പല രോഗങ്ങളെക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കുന്നു.

​​

പനി

< p> 16 ജനുവരി, 2019

ഏറ്റവും സാധാരണമായി അറിയപ്പെടുന്ന ലക്ഷണങ്ങളിലൊന്നായ പനി പ്രധാനമായും ശൈത്യകാലത്തെ വിവിധ അണുബാധകളെയും രോഗങ്ങളെയും സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മനുഷ്യ ശരീര താപനില സാധാരണ പരിധിയായ 36-37 ഡിഗ്രി സി (98-99 ഡിഗ്രി എഫ്) കടക്കുമ്പോൾ ഹൈപ്പർതേർമിയ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരാൾക്ക് പനി ബാധിച്ചതായി പറയപ്പെടുന്നു. അണുബാധയെ നേരിടാനുള്ള ശരീരത്തിന്റെ സംവിധാനമാണ് പനി. എന്നിരുന്നാലും, ഉയർന്ന അളവിലുള്ള പനി ശരീരത്തിനെതിരെ പ്രവർത്തിക്കും, ഇത് സങ്കീർണതകളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. ശരീരവേദന, അലസത, വിയർപ്പ്, വിറയൽ, മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് തണുപ്പ്, വിശപ്പ് കുറയൽ, നിർജ്ജലീകരണം എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം ലക്ഷണങ്ങളാണ് പനി സാധാരണയായി ഉണ്ടാകുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ഒരേ രോഗലക്ഷണങ്ങളുള്ള ഒന്നിലധികം രോഗങ്ങളുള്ളതാണ് വെല്ലുവിളി.

സാധാരണ ജലദോഷം

16 ജനുവരി , 2019

ജലദോഷം രണ്ടും വൈറസ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങളാണ്. പക്ഷേ, രോഗലക്ഷണങ്ങൾ വളരെ സാമ്യമുള്ളതിനാൽ പരിശോധനകളില്ലാതെ രോഗം നിർണ്ണയിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. വായു, വെള്ളം, ഭക്ഷണം അല്ലെങ്കിൽ സ്പർശം എന്നിവ വഴി വൈറസ് ബാധിക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, നേരിയ പനി ഉപയോഗിച്ച് തണുപ്പ് ക്രമേണ വികസിക്കുന്നു. വേദന ഒഴിവാക്കുന്നവർ, നാസൽ സ്പ്രേ, ചുമ സിറപ്പുകൾ, മറ്റ് മരുന്നുകൾ എന്നിവയിലൂടെ ജലദോഷം നിയന്ത്രിക്കാം.

സീസണൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ

< p> 16 ജനുവരി, 2019

സീസണൽ ഇൻഫ്ലുവൻസയിൽ (ഇൻഫ്ലുവൻസ) ടൈപ്പ് എ, ബി വൈറസുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഉയർന്ന പനി ബാധിച്ച് ഇൻഫ്ലുവൻസയുടെ ആരംഭം പെട്ടെന്നാണ്. ഈ വൈറസുകൾ‌ക്ക് ധാരാളം സമ്മർദ്ദങ്ങളുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് എ തരം; മിക്കതും കൈകാര്യം ചെയ്യാവുന്നവയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ, ലോകത്തിന്റെ പല മേഖലകളിലും പകർച്ചവ്യാധി സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ മാരകമായ ഇൻഫ്ലുവൻസ എ വൈറസ് സമ്മർദ്ദം എച്ച് 1 എൻ 1 ഉയർന്നുവന്നു. സമയബന്ധിതമായി ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് പരിശോധനയ്ക്ക് പോകുന്നത് എച്ച് 1 എൻ 1 വൈറസിന്റെ സാന്നിധ്യവും അതേ സമയം ബാക്ടീരിയ അണുബാധയും തള്ളിക്കളയുന്നു. ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾക്ക് പകരം ആൻറിവൈറൽ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടേണ്ടതിന്റെ സൂചനയാണ് ബാക്ടീരിയ അണുബാധയെ നിരാകരിക്കുന്നത്.

ന്യുമോണിയ

16 ജനുവരി, 2019

‘വിന്റർ പനി’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ന്യുമോണിയ അടിസ്ഥാനപരമായി ശ്വാസകോശ അണുബാധയാണ്, കൂടാതെ 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളുടെ മരണത്തിന് പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ്. ഉയർന്ന പനി, ജലദോഷം, ചുമ എന്നിവയുള്ള ഫ്ലൂ പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങളാണ് ന്യുമോണിയയുടെ ആദ്യ ലക്ഷണങ്ങൾ. എന്നിരുന്നാലും, ന്യുമോണിയയുടെ കാരണം ഇവയിൽ മൂന്നെണ്ണം ആകാം: ബാക്ടീരിയ, വൈറൽ അല്ലെങ്കിൽ ഫംഗസ്. ശ്വാസകോശത്തെ ബാധിക്കുന്ന രോഗത്തിന്റെ സ്വഭാവം കാരണം, നേരത്തെയുള്ള രോഗനിർണയം വളരെ പ്രധാനമാണ്. ശ്വാസകോശത്തിന്റെ വീക്കം എത്രയാണെന്ന് കണ്ടെത്താൻ എക്സ്-റേ സഹായിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, രോഗകാരിയെ തിരിച്ചറിയാൻ അത്യാവശ്യമായ രക്തപരിശോധന (സിബിസി) പരിശോധന, രക്ത സംസ്കാരം എന്നിവ രക്തപരിശോധനയാണ്. ശരിയായതും പെട്ടെന്നുള്ളതുമായ രോഗനിർണയം വെളുത്ത രക്താണുക്കളുടെ എണ്ണം, ശ്വാസകോശ അണുബാധയുടെ തീവ്രത, ശ്വാസകോശങ്ങളിൽ നിന്ന് രക്തപ്രവാഹത്തിലേക്ക് രോഗകാരിയുടെ വ്യാപനം എന്നിവ നിർണ്ണയിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ചികിത്സയുടെ ഗതി കണ്ടെത്താൻ ഡോക്ടർക്ക് ഈ വിശദാംശങ്ങൾ പ്രധാനമാണ്.


ഇതും വായിക്കുക

2020 ൽ സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ ഉയർന്ന ഹാക്കിംഗ് അപകടസാധ്യത നേരിടുന്നു: റിപ്പോർട്ട്

<ഒരു ഡാറ്റ- no = "2" href = "http://economictimes.indiatimes.com/industry/telecom/telecom-news/smartphone-shipment-growth-likely-to-be-lowest-in-2020/articleshow/72911696.cms" > സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ കയറ്റുമതി വളർച്ച 2020 ൽ ഏറ്റവും താഴ്ന്നതായിരിക്കാം

സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വിൽ‌പന 2020 ൽ മന്ദഗതിയിലായേക്കാം

അഭിപ്രായമിടൽ സവിശേഷത നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് അപ്രാപ്തമാക്കി.

പകർപ്പവകാശം © 2020 ബെന്നറ്റ്, കോൾമാൻ & കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം. റീപ്രിന്റ് അവകാശങ്ങൾക്കായി: ടൈംസ് സിൻഡിക്കേഷൻ സേവനം