Kerala Observe News

Kerala Observe News

ആർട്ടിക് വിർച്വൽ റിയാലിറ്റി സീനുകളിൽ മുഴുകുന്നത് ആളുകളുടെ വേദന കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു: പഠനം – ദേവ്ഡിസ്കോർസ്
Health

ആർട്ടിക് വിർച്വൽ റിയാലിറ്റി സീനുകളിൽ മുഴുകുന്നത് ആളുകളുടെ വേദന കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു: പഠനം – ദേവ്ഡിസ്കോർസ്

<വിഭാഗം>

ഐസി ആർട്ടിക് സീനുകളുടെ 360 വീഡിയോകൾ കാണുന്നത് തീവ്രമായ കത്തുന്ന വേദന ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തി. വിട്ടുമാറാത്ത വേദന ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതീക്ഷ നിലനിർത്താൻ കഴിയും. ഇംപീരിയൽ കോളേജ് ലണ്ടൻ ൽ നിന്നുള്ള ശാസ്ത്രജ്ഞർ വെർച്വൽ റിയാലിറ്റി ഹെഡ്‌സെറ്റുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആളുകളെ ലയിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ വേദനയോടുള്ള സംവേദനക്ഷമതയെ ചെറുക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തി. മഞ്ഞുമലകൾ, തണുത്ത സമുദ്രങ്ങൾ, വിശാലമായ ഐസ്‌കേപ്പുകൾ എന്നിവയുടെ രംഗങ്ങളിൽ. പഠന ഫലങ്ങൾ ജേണൽ പെയിൻ റിപ്പോർട്ടിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

ഇംപീരിയലിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ടീം വിആർ (വെർച്വൽ റിയാലിറ്റി) വീഡിയോ ഉപയോഗിച്ചു, ആളുകളുടെ തുടർച്ചയായ വേദനയുടെ വേദനയും വേദനാജനകമായ ഉത്തേജനങ്ങളോടുള്ള അവരുടെ സംവേദനക്ഷമതയും കുറയ്ക്കുന്നതിന്. ഗവേഷകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വിട്ടുമാറാത്ത വേദനയുള്ള രോഗികളെ സഹായിക്കാൻ വിആർ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ കഴിവ് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന തെളിവുകളിലേക്ക് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ ചേർക്കുന്നു.

ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കുന്ന ഫലത്തിനപ്പുറം, വിആറിൽ രോഗികളെ മുക്കിക്കൊല്ലുന്നത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ശരീരത്തിന്റെ അന്തർനിർമ്മിത പ്രവർത്തനത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് അവർ കരുതുന്നു വേദന-പ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങൾ – വേദനാജനകമായ ഉത്തേജകങ്ങളോടുള്ള അവരുടെ സംവേദനക്ഷമത കുറയ്ക്കുകയും നിലവിലുള്ള വേദനയുടെ തീവ്രത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇംപീരിയലിലെ എം‌എസ്‌കെ ലാബിൽ നിന്നുള്ള പേപ്പറിലെ ആദ്യത്തെ രചയിതാവായ ഡോ. സാം ഹ്യൂസ് പറഞ്ഞു: “വേദനാജനകമായ ഉത്തേജനങ്ങളോട് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സംവേദനക്ഷമത ലഭിക്കുന്നു എന്നതാണ് വിട്ടുമാറാത്ത വേദനയുടെ പ്രധാന സവിശേഷതകളിൽ ഒന്ന്. രോഗികളുടെ ഞരമ്പുകൾ നിരന്തരം വെടിവയ്ക്കുകയും പറയുകയും ചെയ്യുന്നു അവരുടെ തലച്ചോർ വേദനയുടെ ഉയർന്ന അവസ്ഥയിലാണ്.

തലച്ചോറിലെയും മസ്തിഷ്കത്തിലെയും സുഷുമ്‌നാ നാഡികളിലെയും പ്രക്രിയകളിൽ വിആർ ഇടപെടുന്നുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ജോലി സൂചിപ്പിക്കുന്നു, അവ നമ്മുടെ അന്തർനിർമ്മിതമായ വേദന പോരാട്ടത്തിന്റെ പ്രധാന ഭാഗങ്ങളായി അറിയപ്പെടുന്നു. സിസ്റ്റങ്ങളായ ഇവ വേദനയോടുള്ള സംവേദനക്ഷമത നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ പ്രധാന പങ്കുവഹിക്കുന്നു. വേദനയിൽ നിന്ന് രോഗികളെ വ്യതിചലിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗ്ഗമായി വെർച്വൽ റിയാലിറ്റി പരീക്ഷിച്ചു, ചെറിയ ഡെന്റൽ നടപടിക്രമങ്ങളിൽ ചില വിജയങ്ങൾക്ക് പ്രാദേശിക അനസ്തെറ്റിക് ആവശ്യമാണ്. എന്നാൽ ഏറ്റവും പുതിയ പഠനം ഇത് വിട്ടുമാറാത്ത വേദനയുടെ ഒരു മാതൃകയിൽ പ്രവർത്തിക്കുമോയെന്ന് നോക്കി.

വിചാരണയിൽ, ആരോഗ്യമുള്ള 15 സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് അവരുടെ കാലിന്റെ തൊലിയിൽ കാപ്സെയ്‌സിൻ അടങ്ങിയ ടോപ്പിക് ക്രീം നൽകി – അഗ്നിജ്വാല സംയുക്തം നിങ്ങളുടെ വായിൽ കത്തുന്ന മുളകിൽ. കാപ്സെയ്‌സിൻ ചർമ്മത്തെ സംവേദനക്ഷമമാക്കി, ഈ പ്രദേശത്തെ വേദനാജനകമായ ഉത്തേജനങ്ങളോട് (വളരെ ചെറിയ വൈദ്യുത ഷോക്ക്) കൂടുതൽ സെൻസിറ്റീവ് ആക്കുകയും വിട്ടുമാറാത്ത വേദനയുള്ള ആളുകളുടെ ഉയർന്ന സംവേദനക്ഷമതയെ അനുകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു; താഴ്ന്ന നടുവേദന, സന്ധിവാതം അല്ലെങ്കിൽ നാഡി വേദന പോലുള്ളവ. ക്യാപ്‌സെയ്‌സിൻ ക്രീം മൂലമുണ്ടാകുന്ന വേദനയെ 0-100 എന്ന തോതിൽ റേറ്റുചെയ്യാൻ പങ്കെടുക്കുന്നവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു (‘സെൻസേഷൻ ഇല്ല’ മുതൽ ‘സങ്കൽപ്പിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും മോശം വേദന’ വരെ) ഒന്നുകിൽ ഹെഡ്‌സെറ്റിലൂടെ ആർട്ടിക് പര്യവേക്ഷണത്തിന്റെ വിആർ രംഗം കാണുമ്പോഴോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്റ്റിൽ നോക്കുമ്പോഴോ ഒരു മോണിറ്ററിലെ ആർട്ടിക് രംഗത്തിന്റെ ചിത്രം.

എപ്പോൾ പറയാനും അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു സംവേദനക്ഷമതയുള്ള ചർമ്മ പ്രദേശത്തേക്ക് നേരിട്ട് പ്രയോഗിക്കുന്ന ഉത്തേജനം വേദനാജനകമാണ്. വിആർ നിമജ്ജനത്തെത്തുടർന്ന് തുടരുന്ന വേദന കുറയുന്നുവെന്നും ചർമ്മത്തിൽ വേദനാജനകമായ ഉത്തേജകങ്ങളോടുള്ള സംവേദനക്ഷമത കുറയുന്നതായും ടീം കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, ധ്രുവ പരിസ്ഥിതിയുടെ നിശ്ചല ചിത്രങ്ങൾ നോക്കിയ ആളുകളിലും ഇതേ ഫലം കണ്ടില്ല, നിമജ്ജനം കാണിക്കുന്നത് പ്രധാന ഘടകമാണ്. വിട്ടുമാറാത്ത വേദനയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാത്തോളജിക്കൽ പ്രോസസ്സിംഗ് മാറ്റാൻ വിആറിന് കഴിവുണ്ടെന്ന് കാണിക്കുകയായിരുന്നു ഈ പഠനത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം, ”ഡോ. ഹ്യൂസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഈ സമീപനം ഉപയോഗിക്കുന്നത് തുടരുന്ന വേദനയുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള തീവ്രതയെയും ചർമ്മത്തിൽ ലഭിക്കുന്ന പ്രതികരണത്തെയും കുറയ്ക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ശരീരത്തിന്റെ വേദന പരിഹാര സംവിധാനത്തിൽ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടാകാമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു, ഇത് നട്ടെല്ലിൽ വേദന സംവേദനക്ഷമത എങ്ങനെ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുന്നു എന്നതിനെ ബാധിക്കും . “(ANI)

(ഈ സ്റ്റോറി ദേവ്ഡിസ്‌കോർസ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്‌തിട്ടില്ല, മാത്രമല്ല ഇത് ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് യാന്ത്രികമായി സൃഷ്‌ടിച്ചതുമാണ്.)