Kerala Observe News

Kerala Observe News

ആഴത്തിലുള്ള ഉറക്കം സമ്മർദ്ദത്തെയും ഉത്കണ്ഠയെയും പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കും: പഠനം – ANI വാർത്ത
Health

ആഴത്തിലുള്ള ഉറക്കം സമ്മർദ്ദത്തെയും ഉത്കണ്ഠയെയും പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കും: പഠനം – ANI വാർത്ത

ANI | അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: നവംബർ 09, 2019 11:01 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡി.സി. [യുഎസ്എ] നവംബർ 9 (ANI): വില്യം ഷേക്സ്പിയറുടെ മാസ്റ്റർപീസ് ‘മാക്ബെത്ത്’ ൽ, ഉറക്കത്തെ “വേദനിപ്പിക്കുന്ന മനസ്സിന്റെ ബാം” എന്ന് പരാമർശിക്കുമ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന് അത് ശരിയായിരുന്നു. ഉറക്കമില്ലാത്ത ഒരു രാത്രി വികാരങ്ങളെ സ്ഥിരപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, ഉറക്കമില്ലാത്ത രാത്രി ഉത്കണ്ഠ ലെവലിൽ 30 ശതമാനം വരെ ഉയരാൻ കാരണമാകും, പുതിയത് പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ഉത്കണ്ഠയുള്ള തലച്ചോറിനെ ശാന്തമാക്കാനും പുന reset സജ്ജമാക്കാനും ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ ഉറക്കം ഗാ deep നിദ്രയാണെന്ന് യുസി ബെർക്ക്‌ലി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി, ഇത് നോൺ-റാപിഡ് ഐ മൂവ്മെന്റ് (എൻ‌ആർ‌എം) സ്ലോ-വേവ് സ്ലീപ്പ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു. ന്യൂറൽ ആന്ദോളനങ്ങൾ വളരെയധികം സമന്വയിപ്പിക്കുകയും ഹൃദയമിടിപ്പും രക്തസമ്മർദ്ദവും കുറയുകയും ചെയ്യുന്ന അവസ്ഥ. പഠന ഫലങ്ങൾ നേച്ചർ ഹ്യൂമൻ ബിഹേവിയർ, 2019 ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

“ഗാ deep നിദ്രയുടെ ഒരു പുതിയ പ്രവർത്തനം ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞു, അത് ഉത്കണ്ഠ തലച്ചോറിലെ കണക്ഷനുകൾ പുന organ ക്രമീകരിക്കുന്നതിലൂടെ ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട്,” യുസി ബെർക്ക്‌ലിയിലെ ന്യൂറോ സയൻസ്, സൈക്കോളജി പ്രൊഫസർ സ്റ്റഡി മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരൻ മാത്യു വാക്കർ പറഞ്ഞു. “ആഴത്തിലുള്ള ഉറക്കം ഒരു സ്വാഭാവിക ആൻ‌സിയോലിറ്റിക് ആണെന്ന് തോന്നുന്നു ( ഉത്കണ്ഠ ഇൻ‌ഹിബിറ്റർ), ഓരോ രാത്രിയും നമുക്ക് അത് ലഭിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം, ചേർത്തു. “

” അപര്യാപ്തമായ ഉറക്കം ഉത്കണ്ഠ ന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പഠനം ശക്തമായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു. അത്തരം സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാൻ ഗാ deep നിദ്ര സഹായിക്കുന്നു, ”സ്റ്റഡി ലീഡ് എഴുത്തുകാരൻ ഇറ്റി ബെൻ സൈമൺ പറഞ്ഞു, സെന്റർ ഫോർ ഹ്യൂമൻ < a href = "http://aninews.in/search?query=Sleep"> ഉറക്കം യു‌സി ബെർക്ക്‌ലിയിലെ ശാസ്ത്രം.

ഫംഗ്ഷണൽ എം‌ആർ‌ഐയും പോളിസോംനോഗ്രാഫിയും ഉപയോഗിച്ചുള്ള പരീക്ഷണ പരമ്പരയിൽ, മറ്റ് നടപടികൾക്കൊപ്പം , സൈമണും സഹ ഗവേഷകരും 18 ചെറുപ്പക്കാരുടെ തലച്ചോർ സ്കാൻ ചെയ്തു, ഉറക്കത്തിന്റെ ഒരു രാത്രി കഴിഞ്ഞ്, ഉറക്കമില്ലാത്ത രാത്രിക്ക് ശേഷം വൈകാരികമായി ഇളക്കിവിടുന്ന വീഡിയോ ക്ലിപ്പുകൾ അവർ കണ്ടു. ഓരോ സെഷനുശേഷവും സ്റ്റേറ്റ്-ട്രിറ്റ് ഉത്കണ്ഠ ഇൻവെന്ററി എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു ചോദ്യാവലി വഴി ഉത്കണ്ഠയുടെ അളവ് കണക്കാക്കി.

ഉറക്കമില്ലാത്ത ഒരു രാത്രിക്ക് ശേഷം, മസ്തിഷ്ക സ്കാനുകൾ മീഡിയൽ പ്രീഫ്രോണ്ടൽ കോർട്ടെക്സിന്റെ ഷട്ട്ഡൗൺ കാണിച്ചു, ഇത് സാധാരണയായി ഞങ്ങളുടെ ഉത്കണ്ഠ സൂക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. , തലച്ചോറിന്റെ ആഴത്തിലുള്ള വൈകാരിക കേന്ദ്രങ്ങൾ അമിതമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

“ഉറക്കമില്ലാതെ, വൈകാരിക ആക്‌സിലറേറ്റർ പെഡലിൽ തലച്ചോറിന് ഭാരം കൂടിയതുപോലെയാണ്, വേണ്ടത്ര ബ്രേക്ക് ഇല്ലാതെ,” വാക്കർ പറഞ്ഞു.

ഉറക്കത്തിന്റെ ഒരു മുഴുവൻ രാത്രിക്ക് ശേഷം, പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ തലച്ചോറിലെ തരംഗങ്ങൾ തലയിൽ വച്ചിരിക്കുന്ന ഇലക്ട്രോഡുകൾ വഴി അളക്കുമ്പോൾ, ഫലങ്ങൾ അവരുടെ ഉത്കണ്ഠ ലെവലുകൾ ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു, പ്രത്യേകിച്ചും കൂടുതൽ സ്ലോ-വേവ് എൻ‌ആർ‌എം ഉറക്കം അനുഭവിച്ചവർക്ക്.

“ആഴത്തിലുള്ള ഉറക്കം തലച്ചോറിന്റെ പ്രീഫ്രോണ്ടൽ സംവിധാനം പുന ored സ്ഥാപിച്ചു, അത് നമ്മുടെ വികാരങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുകയും വൈകാരികവും ഫിസിയോളോ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു ഭൗതിക പ്രതിപ്രവർത്തനവും ഉത്കണ്ഠ വർദ്ധിക്കുന്നത് തടയുന്നു, “സൈമൺ പറഞ്ഞു.

ഉറക്കം അളക്കുന്നതിനപ്പുറം- < ഒരു യഥാർത്ഥ പഠനത്തിൽ പങ്കെടുത്ത 18 പേരിൽ ഒരു href = "http://aninews.in/search?query=anxiety"> ഉത്കണ്ഠ കണക്ഷൻ, ഗവേഷകർ പങ്കെടുത്ത മറ്റൊരു 30 പേരിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ ഫലങ്ങൾ ആവർത്തിച്ചു. പങ്കെടുത്ത എല്ലാവരിലും, ഫലങ്ങൾ വീണ്ടും കാണിക്കുന്നത് കൂടുതൽ രാത്രികാല ഗാ deep നിദ്ര ലഭിച്ചവർക്ക് ഉത്കണ്ഠ ലെവലുകൾ തുടർച്ചയായി നാല് ദിവസങ്ങളിൽ മാറി.

പങ്കെടുക്കുന്നവർക്ക് ഒരു രാത്രി മുതൽ അടുത്ത രാത്രി വരെ ഉറക്കത്തിന്റെ അളവും ഗുണനിലവാരവും എങ്ങനെയെന്ന് പ്രവചിച്ചുവെന്ന് ഫലങ്ങൾ കാണിച്ചു ആകാംക്ഷയോടെ അവർക്ക് അടുത്ത ദിവസം അനുഭവപ്പെടും. രാത്രിയിലെ ഉറക്കത്തിലെ സൂക്ഷ്മമായ മാറ്റങ്ങൾ പോലും അവരുടെ ഉത്കണ്ഠ ലെവലിനെ ബാധിച്ചു.

ഉറക്കം സ്വാഭാവികമാണെന്ന് പഠനം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു , ഉത്കണ്ഠ വൈകല്യങ്ങൾ , ഏകദേശം 40 ദശലക്ഷം അമേരിക്കൻ മുതിർന്നവരിൽ രോഗനിർണയം നടത്തുകയും കുട്ടികൾക്കും കൗമാരക്കാർക്കും ഇടയിൽ വർദ്ധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉത്കണ്ഠ വൈകല്യങ്ങൾ പതിവായി ശല്യപ്പെടുത്തുന്ന ഉറക്കമുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, എന്നാൽ അപൂർവ്വമായി ഉറക്ക മെച്ചപ്പെടുത്തൽ ഒരു ക്ലിനിക്കൽ ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ശുപാർശ, ”സൈമൺ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ പഠനം ഉറക്കവും ഉത്കണ്ഠയും തമ്മിലുള്ള കാര്യകാരണബന്ധം സ്ഥാപിക്കുക മാത്രമല്ല, അത് നമുക്ക് ആവശ്യമായ ആഴത്തിലുള്ള എൻ‌ആർ‌എം ഉറക്കത്തെ തിരിച്ചറിയുന്നു അമിതമായ തലച്ചോറിനെ ശാന്തമാക്കുക. “

ഒരു സാമൂഹിക തലത്തിൽ,” മിക്ക വ്യാവസായിക രാജ്യങ്ങളിലുടനീളം ഉറക്കത്തിന്റെ അപചയവും
ഉത്കണ്ഠ തകരാറുകൾ ഇതേ രാജ്യങ്ങളിലെ യാദൃശ്ചികമല്ല, പക്ഷേ കാര്യകാരണമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു,” വാക്കർ പറഞ്ഞു. “നിരാശയും പ്രത്യാശയും തമ്മിലുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച പാലം ഉറക്കത്തിന്റെ നല്ല രാത്രിയാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. (ANI)