Kerala Observe News

Kerala Observe News

മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയം ഡിമെൻഷ്യയുമായി ക്രിയാത്മകമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു: പഠനം – ANI ന്യൂസ്
Health

മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയം ഡിമെൻഷ്യയുമായി ക്രിയാത്മകമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു: പഠനം – ANI ന്യൂസ്

ANI | അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ഓഗസ്റ്റ് 14, 2019 23:58 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി [യുഎസ്എ], ഓഗസ്റ്റ് 14 (ANI): മറ്റ് തലവേദന, മൈഗ്രെയ്ൻ തലവേദന, ഡിമെൻഷ്യ , ഒരു പോസിറ്റീവ് മൈഗ്രെയ്ൻ കണ്ടെത്തി- ഡിമെൻഷ്യ ബന്ധം.

ഇത് ഡിസീസ് അനലൈസർ ഡാറ്റാബേസിൽ (ഐക്യുവി‌എ) നിന്നുള്ള ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് പഠനം നടത്തിയത്, ഇത് മയക്കുമരുന്ന് നിർദ്ദേശങ്ങൾ, രോഗനിർണയം, അടിസ്ഥാന മെഡിക്കൽ, ഡെമോഗ്രാഫിക് ഡാറ്റ എന്നിവ നേരിട്ട് പ്രാക്ടീഷണർമാരുടെയും സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകളുടെയും പരിശീലനങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടർ സിസ്റ്റങ്ങളിൽ നിന്ന് നേരിട്ടും അജ്ഞാത ഫോർമാറ്റിലും നേടിയതാണ്. / br> യുകെയിലെ 67 പൊതു സമ്പ്രദായങ്ങളിലൊന്നിൽ മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയം ലഭിച്ച രോഗികളെ നിലവിലെ പഠന സാമ്പിളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മൈഗ്രെയ്ൻ ഡയഗ്നോസിസ് ഇല്ലാത്ത രോഗികൾക്ക് അത്യാഗ്രഹം അൽഗോരിതം ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയമുള്ള രോഗികളുമായി 1: 1 പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. പ്രായം, ലിംഗം, സൂചിക വർഷം, കോ-ഡയഗ്നോസിസ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ലോജിസ്റ്റിക് റിഗ്രഷനിൽ നിന്ന് (അതായത് പ്രമേഹം, ഹൈപ്പർലിപിഡീമിയ, കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗം, ക്ഷണികമായ ഇസ്കെമിക് ആക്രമണം ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിഷാദം, വിഷാദം, ഇൻട്രാക്രീനിയൽ പരിക്ക്, മദ്യപാനം മൂലമുള്ള മാനസികവും പെരുമാറ്റപരവുമായ തകരാറുകൾ, അപസ്മാരം, പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം, ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ്).

മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയം നടത്താതെ പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ സൂചിക തീയതി 1997 ജനുവരി മുതൽ 2016 ഡിസംബർ വരെ ക്രമരഹിതമായി തിരഞ്ഞെടുത്ത സന്ദർശനമായിരുന്നു. പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന ഫലം ഡിമെൻഷ്യ .

നിലവിലെ പഠനത്തിൽ 3,727 വ്യക്തികളും 3,727 വ്യക്തികളും ഉൾപ്പെടുന്നു മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയം ഇല്ലാതെ. എന്നിരുന്നാലും, മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗനിർണയവും എല്ലാ കാരണങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ഒരു നല്ല ബന്ധം ഡിമെൻഷ്യ ഉം അൽഷിമേർ ന്റെ രോഗം സ്ത്രീകളിൽ മാത്രം പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു (അപകട അനുപാതം (HR): 1.65; അൽഷിമേഴ്സ് ന്റെ രോഗം: HR = 2.27), പുരുഷന്മാരിലല്ല.

” മൈഗ്രെയ്ൻ തലവേദനയും dementia . ഉദാഹരണത്തിന്, മൈഗ്രെയ്ൻ തലവേദനയിൽ വിട്ടുമാറാത്ത വേദന , മെമ്മറി കുറയാനുള്ള സാധ്യതയെയും ഡിമെൻഷ്യ യെയും ഗണ്യമായി സ്വാധീനിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. സ്ത്രീകൾക്ക് സാധാരണയായി കൂടുതൽ കഠിനമായ മൈഗ്രെയ്ൻ ആക്രമണങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ, മൈഗ്രെയ്ൻ ബാധിച്ച സ്ത്രീകളിൽ ഡിമെൻഷ്യ യുടെ സാധ്യത എന്നേക്കാൾ കൂടുതലാണ് മൈഗ്രെയ്ൻ ഉപയോഗിച്ച്, “വെർസൈൽസ് സെന്റ്-ക്വെന്റിൻ-എൻ-യെവ്‌ലൈൻസ് സർവകലാശാലയിലെ ഡോ. ലൂയിസ് ജേക്കബ്, പിഎച്ച് ഡി വിശദീകരിച്ചു.

dementia . ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസും ഡിമെൻഷ്യ ഉം അപസ്മാരം, dementia , എന്നാൽ ചില ആന്റിപൈലെപ്റ്റിക്, ആന്റീഡിപ്രസന്റ്, ആന്റിഹൈപ്പർ‌ടെൻസിവ് മരുന്നുകളും ഡിമെൻഷ്യ സംഭവങ്ങൾ. ഭാവിയിൽ ആരോഗ്യ അപകട ഘടകങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും ഒഴിവാക്കുന്നതിനും ആളുകളെ സഹായിക്കുന്നതിന് എപ്പിഡെമിയോളജി ഗവേഷണത്തിൽ അജ്ഞാത രോഗിയുടെ ഡാറ്റയുടെ സുപ്രധാന പങ്ക് അത്തരം കണ്ടെത്തലുകൾ പ്രകടമാക്കുന്നു, ”ഇക്വിമിയയിലെ (ജർമ്മനി) എപ്പിഡെമിയോളജി വിഭാഗത്തിൽ നിന്നുള്ള പിഎച്ച്ഡി അനുബന്ധ എഴുത്തുകാരൻ പ്രൊഫ. കരേൽ കോസ്റ്റെവ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

അൽഷിമേർ ന്റെ രോഗം’ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിന്റെ രചയിതാക്കളും “കൂടുതൽ മൈഗ്രെയിനിന്റെ അടിസ്ഥാന സംവിധാനങ്ങളെക്കുറിച്ച് നന്നായി മനസിലാക്കാൻ പഠനങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു- ഡിമെൻഷ്യ ബന്ധത്തെയും വ്യത്യസ്ത ലിംഗഭേദങ്ങളെയും മൈഗ്രെയ്നും ഡിമെൻഷ്യയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം. “

ഈ പഠനത്തിന്റെ മൂന്ന് പ്രധാന ശക്തികൾ ഒരു വലിയ വിശകലനത്തിനായി ലഭ്യമായ രോഗികളുടെ എണ്ണം, നിരവധി കോമോർബിഡിറ്റികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള യഥാർത്ഥ ലോക ഡാറ്റയുടെ ഉപയോഗം, പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ജോഡി രൂപകൽപ്പന.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ പഠനത്തിന് രണ്ട് പ്രധാന പരിമിതികളുണ്ട് ഓണുകൾ. മൈഗ്രെയ്ൻ തലവേദനയുടെ വ്യാപ്തി ചെറുപ്പക്കാരിൽ ഏറ്റവും ഉയർന്നതാണെങ്കിലും പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് കുറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഈ പഠനത്തിൽ 60 നും 80 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള പങ്കാളികൾ മാത്രമേ ഉൾപ്പെടുന്നുള്ളൂ, അതിനാൽ സ്ഥിതിവിവര വിശകലനങ്ങളിൽ ഒരു പക്ഷപാതത്തെ അവതരിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. (ANI)